ਔਨਲਾਈਨ ਡੈਸਕ/ਲਿਵਿੰਗ ਇੰਡੀਆ ਨਿਊਜ਼:-   ਜਾਪਾਨੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਨਿਕਸ ਨਿਰਮਾਤਾ ਸੋਨੀ ਨੇ ਨਵੇਂ ਸਮਾਰਟਫੋਨਾਂ ਦੀ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜੋ ਦਸੰਬਰ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਐਂਡਰਾਇਡ 10 ‘ਤੇ ਅਪਡੇਟ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਇੱਕ ਬਿਆਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ, ਸੋਨੀ ਐਕਸਪੀਰੀਆ 1 ਅਤੇ ਐਕਸਪੀਰੀਆ 5 ਐਂਡਰਾਇਡ ਦੇ ਨਵੀਨਤਮ ਆਕਰਸ਼ਣ ਦਾ ਸਵਾਦ ਲੈਣ ਲਈ ਉਪਕਰਣਾਂ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਸੈੱਟ ਹੋਵੇਗਾ।

ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਐਕਸਪੀਰੀਆ 10 ਅਤੇ 10 ਪਲੱਸ, 2020 ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਐਕਸਪੀਰੀਆ XZ2, XZ2 ਕੰਪੈਕਟ, XZ2 ਪ੍ਰੀਮੀਅਮ, ਅਤੇ XZ3 ਵਰਗੇ ਪੁਰਾਣੇ ਡਿਵਾਈਸਾਂ ਦੇ ਨਾਲ, ਅਪਡੇਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਦੱਸ ਦਈਏ Xperia XZ1 ਵਰਗੇ ਪੁਰਾਣੇ ਫਲੈਗਸ਼ਿਪ ਉਪਕਰਣਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਕੱਢਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਬਾਜਾਰ ‘ਚ ਐਂਡਰਾਇਡ 10 ਗੂਗਲ ਦੇ ਮੋਬਾਈਲ ਓਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਦਾ ਨਵੀਨਤਮ ਸੰਸਕਰਣ, ਪਿਛਲੇ 2 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਉਪਲਬਧ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵੇਲੇ ਗੂਗਲ, ​​ਐਸੇਨਸ਼ਲ, ਵਨਪਲੱਸ, ਸ਼ੀਓਮੀ ਅਤੇ ਨੋਕੀਆ ਦੇ ਉਪਕਰਣਾਂ ਵੀ ਉਪਲਬਧ ਹਨ।  ਸੈਮਸੰਗ, ਹੁਆਵੇਈ ਅਤੇ ਐਲਜੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਕੁਝ ਉਪਕਰਣਾਂ ਲਈ ਬੀਟਾ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤੇ ਹਨ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਯੂਐਸ-ਅਧਾਰਤ ਸਰਚ ਜਾਇੰਟ, ਇਸ ਨੂੰ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਨਿਰਮਾਤਾਵਾਂ ਲਈ 31 ਜਨਵਰੀ, 2020 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਐਂਡਰਾਇਡ 10 ਨਾਲ ਡਿਵਾਈਸਾਂ ਨੂੰ ਭੇਜਣਾ ਲਾਜ਼ਮੀ ਬਣਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਉਪਰੋਕਤ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤੀ ਤਾਰੀਖ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਗੂਗਲ ਸਿਰਫ ਨਵੀਨਤਮ ਐਂਡਰਾਇਡ ਸੰਸਕਰਣ, ਐਂਡਰਾਇਡ 10 ਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਉਪਕਰਣਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਪ੍ਰਵਾਨਗੀ ਦੇਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕੰਪਨੀ ਐਂਡਰਾਇਡ 9 ਪਾਈ ਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਉਪਕਰਣਾਂ ਨੂੰ ਮਨਜ਼ੂਰੀ ਦੇਣਾ ਬੰਦ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ।

ਕੰਪਨੀ ਜੁੜੀ ਇਸ ਜਾਣਕਾਰੀ ਨੂੰ ਗੂਗਲ ਦੀਆਂ ਜੀਐਮਐਸ ਲੋੜਾਂ ਦੇ ਨਵੀਨਤਮ ਸੰਸਕਰਣ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਸੀ।

LEAVE A REPLY