ਔਨਲਾਈਨ ਡੈਸਕ/ਲਿਵਿੰਗ ਇੰਡੀਆ ਨਿਊਜ਼:-  ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਟੀਮ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਆਪਣੇ ਟੈਸਟ ਕੈਰਿਯਰ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਦੋਹਰਾ ਸੈਂਕੜਾ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਐਂਟੀਗਾ ਦੇ ਨੌਰਥ ਸਾਉਂਡ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ ਖੇਡਿਆ ਸੀ। ਉਸ ਦੋਹਰੇ ਸੈਂਕੜੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਇੰਗਲੈਂਡ  ਦੇ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਦੋਹਰਾ ਸੈਂਕੜਾ ਖ਼ਾਸ ਦੱਸਿਆ ਹੈ। ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨਾਲ ਦੂਜੇ ਟੈਸਟ ਮੈਚ ਦੇ ਦੂਸਰੇ ਦਿਨੀ  ਆਪਣੇ ਟੈਸਟ ਕਰੀਅਰ ਦਾ ਸੱਤਵਾਂ ਦੋਹਰਾ ਸੈਂਕੜਾ ਲਗਾਇਆ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਭਾਰਤ ਵੱਲੋਂ ਟੈਸਟ ਮੈਚ  ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੋਹਰੇ ਸੈਂਕੜੇ ਲਾਉਣ ਦੀ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੇ ਸਥਾਨ ’ਤੇ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ।

ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਨੇ ਕੋਹਲੀ  ਹਵਾਲੇ ਨਾਲ ਲਿਖਿਆ ਹੈ, ‘ਸਾਰੀਆਂ ਦੋਹਰੀਆਂ ਸੈਂਕੜੀਆਂ ਮਾਰ ਕੇ ਚੰਗਾ ਲੱਗਿਆ, ਪਰ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਪੁੱਛੋ, ਤਾਂ ਮੈਂ ਕਹਾਂਗਾ ਕਿ ਐਂਟੀਗਾ ਅਤੇ ਮੁੰਬਈ ਵਿਚ ਇੰਗਲੈਂਡ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਲਾਇਆ ਦੋਹਰਾ ਸੈਂਕੜਾ ਖ਼ਾਸ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇੱਕ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਅਤੇ ਘਰ ‘ਚ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਵਾਲੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਸਚਿਨ ਤੇਂਦੁਲਕਰ ਅਤੇ ਵਰਿੰਦਰ ਸਹਿਵਾਗ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੋਹਰਾ ਸੈਂਕੜਾ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਦੌੜ ਵਿਚ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਟੈਸਟ ਵਿੱਚ ਛੇ ਦੋਹਰੇ ਸੈਂਕੜੇ ਹਨ। 

ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਦੋਹਰੇ ਸੈਂਕੜੇ ਲਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿ ਕਿਹਾ ਕੋਹਲੀ ਨੇ?

ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਭਾਰਤ ਲਈ ਸਬ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੋਹਰੇ ਸੈਂਕੜੇ ਬਣਾ ਕੇ ਮੈਨੂੰ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋ ਰਹੀ  ਹੈ। ਆਪਣੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਦਿਨਾਂ ‘ਚ ਮੈ ਵੱਡੇ ਸਕੋਰ ਲਈ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰਦਾ ਸੀ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਕਪਤਾਨ ਬਣਿਆ, ਤਦ ਤੁਸੀਂ ਖੁਦ ਟੀਮ ਬਾਰੇ ਸੋਚਦੇ ਹੋ,ਫਿਰ ਤੁਸੀ ਆਪਣੇ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ ਸੋਚ ਸਕਦੇ। ਇਸ ਪ੍ਰਕਿਰਆ ‘ਚ ਤੁਸੀ ਜਿੰਨਾ ਸੋਚਦੇ ਹੋ ਉਨਾਂ ਹੀ ਆਪਣੀ ਬੱਲੇਬਾਜੀ ‘ਚ ਸਫ਼ਲ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋ’।

 

 

ਕੋਹਲੀ ਦੀ 8 ਘੰਟਿਆ ਤੱਕ ਲਗਾਤਾਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ

ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਅੱਠ ਘੰਟੇ ਲਗਾਤਾਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਬਾਰੇ ਕਪਤਾਨ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਹ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ, ਪਰ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਟੀਮ ਬਾਰੇ ਸੋਚਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਨਾਲੋਂ ਤਿੰਨ-ਚਾਰ ਘੰਟੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋ। ਇਥੇ ਬਹੁਤ ਗਰਮੀ ਸੀ ਤੇ ਇਹ ਮੇਰੇ ਲਈ ਇਕ ਚੁਣੌਤੀ ਸੀ। ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਦੂਜੇ ਦਿਨ ਅੱਠ ਘੰਟੇ ਲਗਾਤਾਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਬਾਰੇ ਕਪਤਾਨ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ  ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਇਹ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ, ਪਰ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਟੀਮ ਬਾਰੇ ਸੋਚਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਨਾਲੋਂ ਤਿੰਨ-ਚਾਰ ਘੰਟੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋ।

ਹਨੁਮਾ ਵਿਹਾਰੀ ਇਸ ਮੈਚ ਵਿਚ ਨਹੀਂ ਖੇਡ ਰਹੇ ਹਨ. ਜਡੇਜਾ ਨੂੰ ਉਸਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਨੰਬਰ -6 ‘ਤੇ ਭੇਜਿਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਬਾਰੇ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ, ‘ਸਾਡੀ ਰਣਨੀਤੀ ਸਪੱਸ਼ਟ ਸੀ ਕਿ ਸਾਨੂੰ 600 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਉਣੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ’ ਤੇ ਬੁਲਾਉਣਾ ਹੈ । ਜੱਡੂ ਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਮੈਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜੋਖਮ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਪਿਆ।  ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਨੇ ਚੀਜ਼ਾਂ ਸਹੀ ਰੱਖੀਆਂ ਅਤੇ ਅਖੀਰ ਵਿਚ ਅਸੀਂ 15 ਓਵਰ ਦੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਵੀ ਕੀਤੀ।

LEAVE A REPLY